Kodi ndingachite Turkey wanga katundu angakwanitse?

> Mabwalo > Gawo Lonse la Germany ndi Mayiko Ena a ku Ulaya > Kodi ndingachite Turkey wanga katundu angakwanitse?

TAKWANANI KU ALMANCAX FORUMS. MUNGAPEZA ZONSE ZONSE ZOKHUDZA GERMANY NDI CHIYAMBI CHA GERMAN M'MAFOMU ATHU.
    reyyan kuti
    Wotenga nawo mbali

Merhaba arkadaşlar.  Benim 4-5 valizlik eşyam var türkiyeye götürmek için. Uçakla götürmek bana oldukça tuzluya patlayacak. Nakliye ile fiyatları bana beşaşağı beşyukarı söyleyebilirmisiniz?  (yaşadığım yer küçük olduğu için nakliye araçları bulamadım açıkcası. Sadece bir türk marketinden bilgi aldım oda Almanya'dan Türkiye meyve sebze transfer eden nakliye araçlarını söyledi ama eşyalarımın kaybolma riski olabileceğinide söyledi.)  veya uçak ile bilet alırken ekstra eşya fazlasını söylediğin zaman kilosunu 2 euroya götürme hakkın varmış ben öyle duydum ama ne derece doğru bilmiyorum.birde Lufthansa ile yolculuk yaparsam  46 kilo taşıma hakkı olduğunu biliyorum. ama benim valiz kilom yaklaşık 100 kilo civarında. ayrıca dizüstü bilgisayarımıda yanımda götüreceğim. Onun için ne yapmam gerekiyor. faturasınımı göstereceğim daha önce bilgisayar götürüp getirmediğim için bu konu hakkındada bir bilgi sahibi değilim. :) Ndingayamikire kwambiri ngati wina angadziwe za izi.

https://www.almancax.com/almanca-alfabesi-das-deutsche-alphabet.html

Guru
    Wotenga nawo mbali

moni REYYA, zabwino zonse. Mukubwerera ku TR?

Ndinabwera zanga zoyendera pobwera Turkey ku Germany. Amatenga 1 eur kwa 7kg iliyonse ndi ndege.

Ndinabweretsa mapepala akuluakulu a 15 ndikudyera, chitsulo, makina a khofi, zipangizo zamagetsi monga ndalama zomwe ndinapereka 300 eur.

kampani yopanga
    Google TUBAY TRANSPORT BRUCHSAL

tugce_doerj ndi
    Wotenga nawo mbali

Simukusowa kupereka chikhomo cha laputopu yanu. Aliyense amanyamula laputopu yanu, yokonda kapena yogula. TV muyenera kukhala pa njira wamkulu oluyor.turkiye katundu wa ma invoice wopelekedwa pakompyuta Germany kubweretsa yenera ngati iye. Nthaŵi zonse ndimanyamula laputopu la 2 nthawi iliyonse yomwe sindinatuluke.

Makampani otumiza kwa 100 kg amafuna ndalama zambiri chifukwa amakupatsani zida 1. Mtengo womwewo mu 1 makilogalamu. Ngati mukufuna chidebe chokhala ndi mpando, pepala la 100 ngati mukufuna.

dejavuxnumx
    Wotenga nawo mbali

Merhaba arkadaşlar.  Benim 4-5 valizlik eşyam var Türkiyeye götürmek için. Uçakla götürmek bana oldukça tuzluya patlayacak. Nakliye ile fiyatları bana beşaşağı beşyukarı söyleyebilirmisiniz?  (yaşadığım yer küçük olduğu için nakliye araçları bulamadım açıkcası. Sadece bir türk marketinden bilgi aldım oda Almanya'dan Türkiye meyve sebze transfer eden nakliye araçlarını söyledi ama eşyalarımın kaybolma riski olabileceğinide söyledi.)  veya uçak ile bilet alırken ekstra eşya fazlasını söylediğin zaman kilosunu 2 euroya götürme hakkın varmış ben öyle duydum ama ne derece doğru bilmiyorum.birde Lufthansa ile yolculuk yaparsam  46 kilo taşıma hakkı olduğunu biliyorum. ama benim valiz kilom yaklaşık 100 kilo civarında. ayrıca dizüstü bilgisayarımıda yanımda götüreceğim. Onun için ne yapmam gerekiyor. faturasınımı göstereceğim daha önce bilgisayar götürüp getirmediğim için bu konu hakkındada bir bilgi sahibi değilim. :) Ndingayamikire kwambiri ngati wina angadziwe za izi.

Hello Reyya,

Choyamba, ndikukupemphani kuti mutenge pakompyuta yanu pamodzi ndi katundu ngati mutanyamuka. Palibe malipiro a inshuwalansi omwe sangawonongeke pamene katundu wamagetsi akunyamulidwa mu chipinda chokwanira. Ndizoletsedwa kuti mugwiritse ntchito zipangizo zamagetsi pamalowa. N'zoona kuti mungathe kukhazikitsa, koma makampani oyendetsa ndege akuika pa pepala loletsedwa ngati mwaikapo vuto loti mumayika chinthu chotero kuti muteteze vuto la kubwezera.

Chachiwiri, ndalama zapadziko lonse lapansi zamakampani opanga ndege ndi 30 Kg. Zachidziwikire, ndege zomwe zimagulitsa matikiti otsika mtengo monga Pegasus ndi Sun Express zimayesetsa kupanga phindu polipira katundu wambiri pochepetsa ndalama zolipirira katundu mpaka 8 Kg.
    Mukanena ma kilogalamu 100 a katundu; Mukabwera ku Turkey ndi kampani yomwe imazindikira ufulu wonyamula makilogalamu 30 (Turkish Airlines etc.) ndege yotumiza malangizo anga mpaka ma 33 kilos sikumveka ngati Türkhavayol ma kilogalamu a 2-3. Konzani chikwama chamanja mapaundi 8 ngati dzanja katundu.
    Böylelikle yaklaşık 40 – 45 kiloyu zaten kendi yanınızda getirebilirsiniz.

Ndikupangira kuti mutumize zotsalazo ndi makalata kapena katundu. Ngati mungatumize kuchokera ku Turkey kupita ku Germany PTT ndimalimbikitsa. Koma sindikudziwa kuti ndi bungwe liti lomwe limagwira ntchito kumeneko, koma mwina ndi DHL. Muyenera kupeza mtengo kuchokera ku DHL.
    Zoonadi zomwe zili mu katunduyo ndizofunikanso. Musatumize ngati muli ndi katundu wamagetsi. Koma ngati muli ndi zinthu zanu zokha, mukhoza kutumiza makalata popanda mavuto. Sitiyenera kukhala ndi zinthu zamagetsi kuti tipewe mavuto ndi miyambo.

Eğer kesin dönüş yapıyorsanız mutlaka “konsolosluktan kesin dönüş kağıdı” alın. Bu kağıt zaten size gümrük ücreti ödemeden ev taşıma hakkı bile veriyor. Eğer eşyalarınız Türk gümrüklerinde takılsa bile bu kağıtla alabilirsiniz sorun olmaz.

1963
    Wotenga nawo mbali

kampani ya pegasus ikupeza 5 tl pa kilo pamene mukugula matikiti omwe mungapeze katundu wowonjezera

dejavuxnumx
    Wotenga nawo mbali

kampani ya pegasus ikupeza 5 tl pa kilo pamene mukugula matikiti omwe mungapeze katundu wowonjezera

5 TL kwa ndege zowona.
    Paulendo wapandege, ngati mungowonjezera katundu pakadali pano mutagula tikiti, 5.50 TL, yomwe mukagula chipinda mukasungitsa Ngati ati muli ndi katundu wambiri pa eyapoti ndipo mukufuna kulipira, mudzalipira ma Euro 6 pa kilogalamu.

1963
    Wotenga nawo mbali

Sindinalankhulepo kanthu kale ndagula tikiti yanga monga 5 tl tsopano palibe kusiyana kwakukulu 5.5 tsopano :) Dhl katundu 1 kg kwa 5-6 imatenga ndalama kuzungulira euro ndipo imafikira komwe ikupita kwa nthawi yayitali 1-1,5 imapeza nthawi ngati miyezi

dejavuxnumx
    Wotenga nawo mbali

Sindinalankhulepo kanthu kale ndagula tikiti yanga monga 5 tl tsopano palibe kusiyana kwakukulu 5.5 tsopano :)

Chabwino, kotero ine ndinaganiza inu munati ine ndiyenera kukhala ndi inu mmunda.

Katundu wowonjezera yekha sangathe kuwonjezera makilogalamu oposa 20. Ali ndi katundu wa kilogalamu 100, ndipo sangathe kugwira ntchito yake kutenga ma kilogalamu 40 + katundu wamanja. Iyenera kupita pamakalata kapena njira ina. Ngati ati alipira zowonjezera ma kilos 60 otsala, ayenera kuwononga ndalama zochulukirapo maulendo 10 kuposa mtengo wazinthu zomwe zili mkatimo. :)

1963
    Wotenga nawo mbali

inde mpumulo 60 ngakhale makampani kiloyu katundu kutumiza zodula kubwera tikhala tikuchita miyambo mu artefacts amagetsi kubwera ku Turkey ndi kwambiri Ngati kutumiza yotsika mtengo ku Germany PTT DHL ku Turkey ndinapita pa tsiku phukusi 3 Ine adatsogoza 32 kg pepala analipira 18 mayuro 1 kg pepala phukusi 18 masiku adalipidwa 9 euro 
    ps3 ü adawoneka kuchokera kwa bwenzi lomwe silinapezeke

dejavuxnumx
    Wotenga nawo mbali

inde ku Germany ndidapita masiku 60 phukusi lomwe ndidatumiza isanakwane 3 kg, monga PTT yokwera mtengo kwambiri yomwe ikubwera ikhala ikugwira nawo ntchito mu esyalar yamagetsi ngati nthawi yomwe ndiyotchipa kwambiri yobwera ku Turkey DHL Turkey ikatumiza ngakhale ndimabizinesi otsala a 32 kiloyu omwe adalipira ma euro 18 pamtengo wa 1 kg ndidayenda masiku 18, ndidalipira 9 euro 
    ps3 ü adawoneka kuchokera kwa bwenzi lomwe silinapezeke

Reyya, ndibwino utenge sutukesi yako chidutswa chidutswa, ngati upitanso kuno. Kupanda kutero, mitundu yonse yamtengo ndiyokwera mtengo. Turkey ipita pagalimoto yodziwika bwino kuti ibweretse ena onse akafunsidwa. Mwanjira ina, ngakhale atapita mumzinda wosiyana ndi womwe mudzapite ku TR, adzautumiza kumzinda womwe muli ndi katundu ku Turkey. Masutukesi ena onse ndiosavuta, okwanira kulowa mu TR

reyyan kuti
    Wotenga nawo mbali

Zikomo aliyense payekha chifukwa cha ndemanga zawo. inde wamkulu, ndikuganiza. Ndikukonzekera kubwerera ku Turkey kumapeto kwa chaka chino. Zikuwoneka zopindulitsa kukhala m'dziko langa mokhudzana ndi bizinesi komanso moyo wachinsinsi.

Palibe chinthu chonga zamagetsi mu masutikesi omwe ndingatenge kuphatikiza zovala zanga. Hmm ndizowona, zidzawononga ndalama zambiri kuti nditenge zinthu zomwe ndimamvetsetsa kuchokera m'mawuwo posachedwa kuposa zomwe zili m'sutikesi. Zikuwoneka zomveka kwambiri kuzitenga m'magulu awiri. Chaka chatha ndidapita ndi Luftansa ndipo ufulu wake wonyamula unali masutikesi 23 23 osiyana ndi kilos 46 yathunthu. Koma chomwe chabwerera m'mbuyo ndikuti maulendo apandege a Luftansan opita ku Ankara kulibe chaka chino. anafika mwachindunji ku Istanbul. wotchipa kutumiza maphukusi ochokera ku Germany kupita ku Turkey kuchokera ku Germany kupita ku Turkey, koma okwera mtengo kwambiri. Ndinafufuza.

Guru
    Wotenga nawo mbali

Monga ndanenera, mwina 1 * 2 nthawi mudzabwera ndikupita, zomwe zidzakhala mtengo wa bıletıydı ndege kapena china.
    Ndikuganiza kuti muyenera kusamalira zosungira ndi kutumiza.
    Ndinali ndi carton yanga ya 15, ndikuganiza kuti ndinali ndi katundu wanga m'deralo theka la nyumba pafupifupi 300eur analibe ndalama zambiri. zinabwera bwino

reyyan kuti
    Wotenga nawo mbali

Hello Reyya,

Choyamba, ndikukupemphani kuti mutenge pakompyuta yanu pamodzi ndi katundu ngati mutanyamuka. Palibe malipiro a inshuwalansi omwe sangawonongeke pamene katundu wamagetsi akunyamulidwa mu chipinda chokwanira. Ndizoletsedwa kuti mugwiritse ntchito zipangizo zamagetsi pamalowa. N'zoona kuti mungathe kukhazikitsa, koma makampani oyendetsa ndege akuika pa pepala loletsedwa ngati mwaikapo vuto loti mumayika chinthu chotero kuti muteteze vuto la kubwezera.

Chachiwiri, ndalama zapadziko lonse lapansi zamakampani opanga ndege ndi 30 Kg. Zachidziwikire, ndege zomwe zimagulitsa matikiti otsika mtengo monga Pegasus ndi Sun Express zimayesetsa kupanga phindu polipira katundu wambiri pochepetsa ndalama zolipirira katundu mpaka 8 Kg.
    Mukanena ma kilogalamu 100 a katundu; Mukabwera ku Turkey ndi kampani yomwe imazindikira ufulu wonyamula makilogalamu 30 (Turkish Airlines etc.) ndege yotumiza malangizo anga mpaka ma 33 kilos sikumveka ngati Türkhavayol ma kilogalamu a 2-3. Konzani chikwama chamanja mapaundi 8 ngati dzanja katundu.
    Böylelikle yaklaşık 40 – 45 kiloyu zaten kendi yanınızda getirebilirsiniz.

Ndikupangira kuti mutumize zotsalazo ndi makalata kapena katundu. Ngati mungatumize kuchokera ku Turkey kupita ku Germany PTT ndimalimbikitsa. Koma sindikudziwa kuti ndi bungwe liti lomwe limagwira ntchito kumeneko, koma mwina ndi DHL. Muyenera kupeza mtengo kuchokera ku DHL.
    Zoonadi zomwe zili mu katunduyo ndizofunikanso. Musatumize ngati muli ndi katundu wamagetsi. Koma ngati muli ndi zinthu zanu zokha, mukhoza kutumiza makalata popanda mavuto. Sitiyenera kukhala ndi zinthu zamagetsi kuti tipewe mavuto ndi miyambo.

Eğer kesin dönüş yapıyorsanız mutlaka “konsolosluktan kesin dönüş kağıdı” alın. Bu kağıt zaten size gümrük ücreti ödemeden ev taşıma hakkı bile veriyor. Eğer eşyalarınız Türk gümrüklerinde takılsa bile bu kağıtla alabilirsiniz sorun olmaz.

merhaba, konsolosluktan alacağım kesin dönüş kağıdı sadece elektronik eşyalar içinmi gerekli olacak?  bunu anlamadım!!  benim zaten götüreceğim elektronik eşyam yok. hepsini burada satmayı düşünüyorum. tv, buzdolabı, çamaşır makinası….vs.. keşke Türkiyeye götürmek gibi alternatifim olsaydı iyi olurdu elbette  ama zor görünüyor. peki dönüş yaptığımda konsolosluktan başka ne gibi belgeler almam gerekiyor. biliyormusunuz acaba?

reyyan kuti
    Wotenga nawo mbali

Monga ndanenera, mwina 1 * 2 nthawi mudzabwera ndikupita, zomwe zidzakhala mtengo wa bıletıydı ndege kapena china.
    Ndikuganiza kuti muyenera kusamalira zosungira ndi kutumiza.
    Ndinali ndi carton yanga ya 15, ndikuganiza kuti ndinali ndi katundu wanga m'deralo theka la nyumba pafupifupi 300eur analibe ndalama zambiri. zinabwera bwino

doğru haklısın, bunuda araştırayım. birdefada hepsi hallolur bencede.  zannediyorum büyük ev eşyaların yoktu değilmi? (buzdolabı, çamaşır makinası..vesair) senin verdiğin o nakliyeyi araştıracağım. tşk ler guru. birde senin eşyaların tahmini kaç kilo geliyordu yani soruyorum çünki nakliyelerde acaba belli bir kilo aşımından sonra ekstra ücret istiyorlarmı?  :) Ndikufunsa chifukwa sindikudziwa za izi.

Guru
    Wotenga nawo mbali

Ayi ndangokhala ndi zovala zanga ndi ziwiya zazing'ono zakhitchini. mthunzi wopukuta kapena chinachake.
    Monga ndimakumbukira, iwo samagula kulemera koma kukula kwa cartoni

dejavuxnumx
    Wotenga nawo mbali

merhaba, konsolosluktan alacağım kesin dönüş kağıdı sadece elektronik eşyalar içinmi gerekli olacak?  bunu anlamadım!!  benim zaten götüreceğim elektronik eşyam yok. hepsini burada satmayı düşünüyorum. tv, buzdolabı, çamaşır makinası….vs.. keşke Türkiyeye götürmek gibi alternatifim olsaydı iyi olurdu elbette  ama zor görünüyor. peki dönüş yaptığımda konsolosluktan başka ne gibi belgeler almam gerekiyor. biliyormusunuz acaba?

Esasen “Türkiye'ye Kesin Dönüş” tüm evini taşıyabilmekle ilgili bir kanun. Ama çok detaylı bilgi sahibi olduğumu iddia edemem. En iyi bilgiyi konsolosluktan bizzat alabilirsin diye düşünüyorum. Ayrıca orda 5 yıldan fazla çalışmışlığın varsa 1 adet arabayı da gümrük vergisi ödemeden Türkiye'ye getirme hakkın var kesin dönüş yapacaksan. Bunu da bir araştır istersen. Google'da Türkiye'ye Almanya'dan araba getirmek falan yazarsan detaylı bilgi alabileceğin siteler görürsün sanırım. Yani bir tek elektronik eşyayı kapsamıyor.

Kuphatikiza apo, Germany ili ndi lamulo lobwezera. Amapereka thandizo losamukira kwa anthu obwerera ku Turkey. Lamuloli lidafalitsidwanso pa TV. Chifukwa Ajeremani akutenga njira zobwezera anthu aku Turkey. Ndikulingalira kuti mutha kupeza izi ngati zambiri kuchokera kuntchito kapena bungwe lililonse lomwe mungalandire thandizo kuchokera pano. Zachidziwikire, ayang'ana zochitika zina, koma ndizothandiza kuphunzira, mwina ndichinthu chomwe mungapindule nacho.

Ngati mupanga zotsimikizika, fufuzani bwino, ndikuganiza kuti pakhoza kukhala zosankha zina patsogolo panu, kupatula kunyamula katundu ndi katundu wanu. Ndikudziwa kuti ngakhale mwakhala mukugwira ntchito kumeneko, ngakhale ndalama za inshuwaransi m'dzina lanu zimatha kusamutsidwa kupita ku Turkey Social Security Institution mwakupempha. Mwanjira ina, vuto lanu silophatikiza kunyamula katundu, ndikuganiza kuti muli ndi ufulu wina chifukwa mukubwerera. Ndikukulangizani kuti mufufuze.
    Ngati pali chinachake chomwe timachidziwa kachiwiri, ndikuyesera kuthandizira.

Kusonyeza 15 mayankho - 1 - 15 (22 onse)
  • Kuti muyankhe pamutuwu Muyenera kukhala mutalowa.